Thuốc giảm đau - Hạ sốt

Thuốc giảm đau - Hạ sốt
  • Cơn đau hành hạ, mở tủ thuốc mới tá hỏa khi phát hiện loại thuốc mình cần đã hết veo từ khi nào
  • Bạn chẳng thể bước đi nổi hay nhờ người mang thuốc tới
  • Người nóng ran, vã hết mồ hôi, đầu đau như búa bổ
  • Bạn chẳng thể nhấc chân đi mua vài viên thuốc hạ sốt để nhanh chóng cải thiện tình hình

Có Nhathuocsuckhoe.com, những khó khăn mà bạn gặp phải sẽ được giải quyết trong nháy mắt. Chỉ cần thực hiện vài thao tác đơn giản, các loại thuốc mà bạn cần sẽ được giao đến tay bạn trong thời gian sớm nhất. Hãy yên tâm rằng, các sản phẩm thuốc mà chúng tôi cung cấp đều đã đạt chuẩn và có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng và vô cùng minh bạch.

  •  (4.6/195 đánh giá)

Những thông tin cần biết về thuốc giảm đau, hạ sốt

Thuốc giảm đau là gì?

Thuốc giảm đau là một loại dược phẩm làm giảm bớt những triệu chứng đau đớn do bệnh lý gây ra. Cơn đau là biểu hiện các mô tế bào đang bị tổn thương, gây cảm giác đau, khó chịu cho người bệnh. Trong trường hợp này, thuốc giảm đau thường được sử dụng nhiều, mang lại hiệu quả rõ rệt. Tùy vào mức độ cơn đau và loại thuốc sử dụng mà có thể chấm dứt hoàn toàn cảm giác đau đớn hoặc tối thiểu là mang lại cảm giác dễ chịu hơn.

Thuốc giảm đau có 2 loại là thuốc giảm đau kê đơn và thuốc giảm đau không kê đơn. Với thuốc kê đơn, đa phần đều có nhiều tác dụng phụ nguy hiểm nên khi dùng thuốc phải có sự chỉ định và theo dõi của bác sĩ. Nhóm thuốc giảm đau này phần nhiều được dùng trong điều trị bệnh thấp khớp.

Nhóm thuốc giảm đau không kê đơn, cũng là dạng thuốc giảm đau mà Nhà Thuốc Sức Khỏe đang cung cấp, thường là những thuốc không có dẫn chất thuốc phiện, không gây nghiện, không gây ngủ, được sử dụng tương đối rộng rãi. Thuốc được sử dụng phổ biến trong điều trị các cơn đau nhẹ và vừa. Phổ biến nhất là thuốc giảm đau hạ sốt paracetamol giúp giảm đau đầu, đau cơ, đau do chấn thương nhẹ,...

Tất cả các thuốc giảm đau không kê đơn nhìn chung đều an toàn nhưng không phải phù hợp với mọi đối tượng. Trước khi sử dụng cần xem xét các vấn đề sức khỏe và căn cứ vào độ tuổi, thể trạng để tránh những tác dụng ngoài ý muốn.

Thuốc hạ sốt là gì?

Thuốc hạ sốt là dược phẩm giúp hạ sốt ngay tại thời điểm nhiệt độ cơ thể tăng cao, đưa thân nhiệt về gần mức bình thường để đảm bảo các mô bên trong cơ thể không bị tổn hại. Trong thuốc hạ sốt đa số đều tích hợp thành phần giảm đau, từ cơn đau nhẹ đến cơn đau vừa như nhức đầu, cảm cúm, đau răng thông thường.

Thuốc giảm đau - hạ sốt không kê đơn là sản phẩm bạn có thể tự sử dụng tại nhà nhưng luôn cần tuân theo liều lượng và chỉ định, dùng đúng hướng dẫn, không được lạm dụng, không dùng bừa bãi.

Một số loại thuốc giảm đau - hạ sốt được dùng nhiều nhất

Panadol Extra

Thuốc Panadol Extra là thuốc giảm đau - hạ sốt quen thuộc được nhiều người dùng nhất hiện nay. Mỗi viên nang chứa thành phần Paracetamol 500mg và Caffeine 65 mg. Sản phẩm làm giảm nhanh các triệu chứng từ đau nhẹ đến đau vừa của cơn đau đầu, đau bụng kinh, đau răng, đau do viêm xương khớp. Do có chứa caffeine nên người dùng không buồn ngủ.

Paracetamol 500mg

Thuốc này được dùng để điều trị các cơn đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau nhức xương khớp,... và hạ sốt trong các trường hợp cảm lạnh, cảm cúm. Paracetamol 500mg khá lành tính và không gây kích ứng đường tiêu hóa.

Thuốc hạ sốt Panadol Extra Optizorb

Panadol Extra Optizorb là dược phẩm làm giảm nhanh triệu chứng đau và cảm giác khó chịu, hạ thân nhiệt, đưa nhiệt độ cơ thể về gần ngưỡng bình thường. Thuốc dùng được cho trẻ em từ 12 tuổi trở lên, người lớn và cả người cao tuổi.

Thuốc giảm đau hạ sốt không gây buồn ngủ Panadol

Thuốc Panadol giảm đau hạ sốt không gây buồn ngủ đặc biệt phù hợp với những người làm công việc liên quan đến vận hành máy móc, tài xế lái xe, học sinh, sinh viên và người lao động cần sự tập trung cao. Dược phẩm này được bán phổ biến tại hầu hết các hiệu thuốc tư nhân trên toàn quốc.

Thuốc Hapacol Cs Day

Hapacol CS Day là sản phẩm của DHG Pharma - Công ty Cổ phần Dược Hậu Giang. Thuốc có tác dụng điều trị các triệu chứng sốt, sổ mũi, sung huyết mũi do cảm cúm, cảm lạnh.

Miếng dán hạ sốt - giảm đau nhanh tại chỗ

Cao dán Salonpas Hisamitsu

Cao dán Salonpas Hisamitsu là cao dán giảm đau phát huy hiệu quả tại chỗ, được sử dụng trong các trường hợp đau vai, đau lưng, đau cơ, mỏi cơ, đau khớp, bầm tím, bong gân, căng cơ, đau đầu,...Lưu ý tuyệt đối không được dùng trên vùng da tổn thương, vết thương hở, mắt, vùng da quanh mắt và niêm mạc.

Cao dán giảm đau kháng viêm Salonsip Gel- Patch

Cao dán Salonsip Gel- Patch có thêm một lớp gel chứa thành phần hoạt chất giúp kháng viêm, giảm đau nhanh chóng. Sản phẩm được dùng nhiều trong làm giảm triệu chứng của các cơn đau liên quan đến đau vai, đau cơ, đau khớp, bầm tím, bong gân, căng cơ, viêm khớp.

Gel giảm đau, kháng viêm Salonpas Gel Hisamitsu

Salonpas Gel Hisamitsu được sản xuất từ những thành phần lành tính có tác dụng giảm đau nhức và đau gây mệt mỏi cơ bắp, cứng vai, đau lưng dạng nhẹ bầm tím…Bạn chỉ cần thoa gel vào vị trí bị đau 3 - 4 lần/ngày và massage nhẹ nhàng sẽ thấy các thuyên giảm triệu chứng.

Cao dán giảm đau Salonpas Pain Relief Patch

Cao dán giảm đau Salonpas Pain Relief Patch sử dụng rất tiện lợi, tác dụng khá nhanh chóng lại an toàn nên được nhiều người dùng. Sản phẩm giúp giảm đau, kháng viêm do đau cơ, đau khớp, bầm tím,...Mặc dù hiệu quả cao nhưng bạn không nên sử dụng quá 4 miếng/ngày và không dùng trong 5 ngày liên tiếp.

Mua sản phẩm giảm đau - hạ sốt ở đâu?

Nhà Thuốc Sức Khỏe là nhà thuốc uy tín, cung cấp dược phẩm đã được bộ Y tế cấp phép. Bạn có thể đến địa chỉ nhà thuốc tại:

Hà Nội: Quý khách vui lòng đặt hàng Online hoặc qua số điện thoại

Hồ Chí Minh: Số 62, Yên Đỗ, Phường 1, Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh

Hotline: 024.6652.3810

Chất lượng sản phẩm
Với hàng ngàn sản phẩm chăm sóc sức khỏe cho người lớn và trẻ nhỏ
Tư vấn bởi dược sỹ uy tín
Tư vấn sức khỏe tận tậm bởi Dược sỹ trước khi mua hàng: 024.6652.3810
Giao hàng nhanh
Đối tác vận chuyển toàn quốc, nhanh chóng, uy tín
Hoàn tiền 150%
Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
An toàn tài chính
Chúng tôi giao hàng và thu tiền tận nơi